เราทอดสายตามองความเอื่อยของสายน้ำเบื้องหน้า แขนขาไม่อยากจะขยับ วางมือถือลง และจมอยู่กับความนิ่งที่คนเมืองในยุค 5.0 เพรียกร้องอยู่ในใจ … บ้านไทยริมคลองมักให้ความรู้สึกผ่อนคลายอย่างงี้นี่เอง
สมันเตา (Samantao) เฮอริเทจ คอฟฟี่ คือบ้านไทยริมคลองใจกลางเมืองที่กำลังพูดถึง สมบัติตกทอดจากนายเลิศสู่ทายาทคนปัจจุบัน ผู้ยังคงรักษาไว้ซึ่งความภาคภูมิใจของครอบครัว
ความร่มรื่นระหว่างทางเดินไปสู่ ร้านกาแฟริมคลอง
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-01-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-02-1024x684.jpg)
บ้านไทยหลังกระจิดริดกับเฉลียงไม้กว้าง มองเห็นเรือสมันเตาจอดนิ่งอยู่ฝั่งตรงข้าม
นานเท่าไหร่แล้วนะ … ที่อนุสรณ์นี้ตั้งอยู่ให้คนรุ่นหลังได้เห็น
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-18-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-16-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-20-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-23-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-19-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-04-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-14-1024x684.jpg)
กาแฟโบราณ ชาไทย และขนมปังนึ่งสังขยา
เมนูเครื่องดื่มและของว่าง เพียงไม่กี่ชนิดของสมันเตา เฮอริเทจ คอฟฟี่
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-08-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-11-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-05-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-12-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-06-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-13-684x1024.jpg)
บ้านไทยและรถเก่า จอดข้างๆร้าน
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-03-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-17-1024x684.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-15-1024x684.jpg)
บทสรุปของสมันเตา เฮอริเทจ คอฟฟี่ เป็นความเย็นใจ เป็นมุมสีเขียวที่ใครจะเชื่อว่ามีอยู่จริงใจกลางเมือง รสชาติของเครื่องดื่ม และของว่าง ดี แต่การมาที่นี่ ไม่ใช่เพียงมาจิบกาแฟ แต่เป็นเยี่ยมชมเฮอริเทจ มรดกที่ตกทอดมาสู่คนรุ่นหลัง …
เตือนไว้นิดว่า บ้านไทยหลังนี้มีขนาดเล็ก ความเย็นฉ่ำของห้อง จุลูกค้าเพียงนับนิ้วได้ และอากาศ outdoor ตรงเฉลียงไม้ในช่วงบ่ายต้นๆ ยังคงร้อนระอุ ดังนั้นช่วงเวลาแนะนำคือเช้าตรู่ มาจิบกาแฟและอาหารเช้า หรือบ่ายแก่ๆไปเลย และ … ที่นี่รับเฉพาะเงินสดค่ะ
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-24-1024x684.jpg)
ที่ตั้ง บ้านปาร์คนายเลิศ, เลขที่ 4 ซอยสมคิด ถนนเพลินจิต เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10300
เปิด ปิด 7.00 น. – 17.00 น. ทุก
โทรศัพท์ 02 253 0123 ต่อ 127 หรือ 097 140 5176
Facebook: Samantao
Instagram: samantao.nailert
14 Mar 2020
0 Comments
สมันเตา เฮอริเทจ คอฟฟี่ – SAMANTAO Heritage Coffee
เราทอดสายตามองความเอื่อยของสายน้ำเบื้องหน้า แขนขาไม่อยากจะขยับ วางมือถือลง และจมอยู่กับความนิ่งที่คนเมืองในยุค 5.0 เพรียกร้องอยู่ในใจ … บ้านไทยริมคลองมักให้ความรู้สึกผ่อนคลายอย่างงี้นี่เอง
สมันเตา (Samantao) เฮอริเทจ คอฟฟี่ คือบ้านไทยริมคลองใจกลางเมืองที่กำลังพูดถึง สมบัติตกทอดจากนายเลิศสู่ทายาทคนปัจจุบัน ผู้ยังคงรักษาไว้ซึ่งความภาคภูมิใจของครอบครัว
ความร่มรื่นระหว่างทางเดินไปสู่ ร้านกาแฟริมคลอง
บ้านไทยหลังกระจิดริดกับเฉลียงไม้กว้าง มองเห็นเรือสมันเตาจอดนิ่งอยู่ฝั่งตรงข้าม
นานเท่าไหร่แล้วนะ … ที่อนุสรณ์นี้ตั้งอยู่ให้คนรุ่นหลังได้เห็น
กาแฟโบราณ ชาไทย และขนมปังนึ่งสังขยา
เมนูเครื่องดื่มและของว่าง เพียงไม่กี่ชนิดของสมันเตา เฮอริเทจ คอฟฟี่
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2020/03/Samantao-08-684x1024.jpg)
บ้านไทยและรถเก่า จอดข้างๆร้าน
บทสรุปของสมันเตา เฮอริเทจ คอฟฟี่ เป็นความเย็นใจ เป็นมุมสีเขียวที่ใครจะเชื่อว่ามีอยู่จริงใจกลางเมือง รสชาติของเครื่องดื่ม และของว่าง ดี แต่การมาที่นี่ ไม่ใช่เพียงมาจิบกาแฟ แต่เป็นเยี่ยมชมเฮอริเทจ มรดกที่ตกทอดมาสู่คนรุ่นหลัง …
เตือนไว้นิดว่า บ้านไทยหลังนี้มีขนาดเล็ก ความเย็นฉ่ำของห้อง จุลูกค้าเพียงนับนิ้วได้ และอากาศ outdoor ตรงเฉลียงไม้ในช่วงบ่ายต้นๆ ยังคงร้อนระอุ ดังนั้นช่วงเวลาแนะนำคือเช้าตรู่ มาจิบกาแฟและอาหารเช้า หรือบ่ายแก่ๆไปเลย และ … ที่นี่รับเฉพาะเงินสดค่ะ
ที่ตั้ง บ้านปาร์คนายเลิศ, เลขที่ 4 ซอยสมคิด ถนนเพลินจิต เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10300
เปิด ปิด 7.00 น. – 17.00 น. ทุก
โทรศัพท์ 02 253 0123 ต่อ 127 หรือ 097 140 5176
Facebook: Samantao
Instagram: samantao.nailert
Related Posts: