50th & Fabulous เป็นคำอวยพรแกมปลอบใจที่มอบให้กับสามี และเพื่อนสนิทชาวฮ่องกง (ทั้งสองคนเกิดวันเดียวกัน) และค่ำคืนฉลองที่ร่วมกัน หลังจากที่ไม่ได้พบหน้ากันเกือบ 3 ปี พวกเราก็จองโต๊ะที่ Le Du ร้านอาหารไทยประดิษฐ์ (Thai Fusion) หนึ่งในร้านอาหารที่ดีที่สุดของเอเชีย
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3379-684x1024.jpg)
Le Du มีความหมายว่า “ฤดู” และเชฟต้นก็ได้รับการยอมรับในระดับสากล ดังนั้นคุณภาพของอาหาร และการบริการจึงอยู่ในระดับมืออาชีพ แต่หากจะมี comment ก็จะเป็นเรื่องของสถานที่ที่เล็กไปหน่อย จัดโต๊ะใกล้กัน จนกลัวว่าบทสนทนาลับของเรา จะไปรบกวนโต๊ะข้างๆ
เมนูของ Le Du มีให้เลือกระหว่าง 4 คอร์ส หรือ 6 คอร์ส และสมาชิกในโต๊ะต้องสั่งจำนวนคอร์สเท่ากัน ซึ่งเราเลือก 6 คอร์ส เพราะปริมาณแต่ละจาน ไม่ได้เยอะมาก แล้วก็อยากให้เพื่อนฮ่องกงได้ชิมอาหารของ Le Du อย่างครบทุกเมนูค่ะ
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3349-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3351-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3354-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3357-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3359-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3361-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3365-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3367-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3373-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3369-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3372-684x1024.jpg)
![](http://thaifootprint.com/wp-content/uploads/2023/06/IMG_3375-684x1024.jpg)
ที่ตั้ง 399/3 สีลมซอย 7 บางรัก กรุงเทพ
สถานีรถไฟฟ้า ช่องนนทรี ทางออก 4
4 คอร์ส 3,490++ และ 6 คอร์ส 3,990++
www.ledubkk.com
9 Jun 2023
0 Comments
Le Du – Asia’s 50 Best – กรุงเทพ
50th & Fabulous เป็นคำอวยพรแกมปลอบใจที่มอบให้กับสามี และเพื่อนสนิทชาวฮ่องกง (ทั้งสองคนเกิดวันเดียวกัน) และค่ำคืนฉลองที่ร่วมกัน หลังจากที่ไม่ได้พบหน้ากันเกือบ 3 ปี พวกเราก็จองโต๊ะที่ Le Du ร้านอาหารไทยประดิษฐ์ (Thai Fusion) หนึ่งในร้านอาหารที่ดีที่สุดของเอเชีย
Le Du มีความหมายว่า “ฤดู” และเชฟต้นก็ได้รับการยอมรับในระดับสากล ดังนั้นคุณภาพของอาหาร และการบริการจึงอยู่ในระดับมืออาชีพ แต่หากจะมี comment ก็จะเป็นเรื่องของสถานที่ที่เล็กไปหน่อย จัดโต๊ะใกล้กัน จนกลัวว่าบทสนทนาลับของเรา จะไปรบกวนโต๊ะข้างๆ
เมนูของ Le Du มีให้เลือกระหว่าง 4 คอร์ส หรือ 6 คอร์ส และสมาชิกในโต๊ะต้องสั่งจำนวนคอร์สเท่ากัน ซึ่งเราเลือก 6 คอร์ส เพราะปริมาณแต่ละจาน ไม่ได้เยอะมาก แล้วก็อยากให้เพื่อนฮ่องกงได้ชิมอาหารของ Le Du อย่างครบทุกเมนูค่ะ
ที่ตั้ง 399/3 สีลมซอย 7 บางรัก กรุงเทพ
สถานีรถไฟฟ้า ช่องนนทรี ทางออก 4
4 คอร์ส 3,490++ และ 6 คอร์ส 3,990++
www.ledubkk.com
Related Posts: